Zoo Fc yaondolewa ligi KUU FKF na kushushwa hadi ligi ya daraja ya kwanza kwa kupanga matokeo

Shiriksisho la soka ulimwenguni  Fifa  mapema Jumanne limetangaza kuishusha klabu ya Zoo Fc  kutoka ligi kuu ya FKF hadi ligi ya National super league  kwa koas la kupanga matokeo ya mechi .

Kulingana na barua  iliyoandikwa na mwenyekiti wa kamati ya nidhamu ya FIFA  Alejandro Piera Zoo Fc yenye makao yake kaunti ya Kericho  imepatikana na makosa  ya kupanga matokeo ya mechi zake  na imeondolewa kwenye ligi kuu kwa msimu mmoja.

Ni Januari mwaka uliopita ambapo kocha wa  Zoo  Herman Iswekha  alikiri kuwa wachezaji wake watatu  walikuwa wakipanga matokeo ambao baadae waliruhusiwa kuondoka .

Kufurushwa kwa Zoo  kutoka ligi kuu kwa makosa ya kupanga matokeo kuanjiri miaka miwili baada ya wachezaji  wane  kuhusishwa kupanga matokeo katika ligi kuu msimu wa mwaka 2019 na pia ni mapema mwaka jana ambapo Mganda Ronald Mugisha alitiwa mabroni katika hoteli moja mjini Kisumu kwa kuhisika kupanga matokeo ya mechi kati ya KCB na Western Stima lakini aachiliwa huru baadae kufuatia mwenyekiti wa Stima Laban Jobita kuondoa kesi mahakamani.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *