Wabunge wahitilafiana kuhusu pendekezo la BBI la kubuni Maeneo-Bunge 70 zaidi

Baadhi ya wabunge wa Bunge la Kitaifa wameibua wasi wasi kuhusiana na mfumo mpya unaopendekezwa wa kugawanya maeneo-bunge mapya yaliyopendekezwa kwenye ripoti ya BBI.

Wabunge hao hasa kutoka kaunti zilizo nje ya Nairobi, wakiongozwa na Mbunge wa Mwingi Magharibi Charles Nguna, wanapinga pendekezo la kuongeza maeneo bunge 12 mapya katika kaunti ya Nairobi wakisema ipo haja ya kuendeleza maeneo yote ya kijiografia.

Amesema ataendesha kampeini ya kupinga mpango wa BBI iwapo mfumo huo wa kugawanya maeneo mapya ya ubunge hautachunguzwa upya.

Mbunge wa Kilifi Kaskazini Owen Baya amesema kuwa kubuniwa kwa maeneo mane mpya katika Kaunti ya Kilifi hakutasuluhisha changamoto ya uwakilishi akisema kuwa kulingana na takwimu za Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka, IEBC, Kaunti ya Kilifi inahitaji maeneo bunge sita mapya.

Amesema kuwa mpango huo wa BBI pia haujashughulikia jinsi ya kugawanya pesa za Hazina ya Usawazishaji Maendeleo.

Hata hivyo Mbunge wa Funyula Oundo Ojiambo ameunga mkono kubuniwa kwa maeneo bunge 70 mapya akisema ni bora kuliko kuunganisha maeneo bunge madogo.

Mbunge wa Endebbes Robert Pukose amekosoa pendekezo la kuongeza idadi ya wabunge bila kuelezea jinsi usawa wa kijinsia utakavyoafikiwa katika Bunge la Kitaifa.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *