Vyama vya upinzani nchini Tanzania vyataka uchaguzi mkuu urudiwe upya

Vyama viwili vikuu vya upinzani nchini Tanzania vimeshinikiza kuandaliwa kwa uchaguzi mpya baada ya kupinga uchaguzi wa urais wa  juma lililopita vikisema ulikumbwa na udanganyifu.

Vyama hivyo vya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) na kile cha Alliance for Change and Transparency-Wazalendo (ACT-Wazalend),kwenye mkutano wa pamoja na wanahabari pia vilitoa wito wa maandamano kuanzia siku ya Jumatatu.

Rais John Magufuli alitangazwa kuwa mshindi kwenye uchaguzi uliofanyika siku ya Jumatano akiwa amepata asilimia 84 ya kura.

Chama cha CHADEMA kimedai kwamba masanduku ya kura yalivurugwa baada ya maajenti wake kuzuiwa kuingia kwenye vituo vya kupigia kura.

Kiongozi wa cha chama cha ACT-Wazalendo Zitto Kabwe alsiema kuwa uamuzi huo unahusiana na kile alichokitaja kuwa hatima ya nchi hiyo.

Mwaniaji urais wa chama cha CHADEMA Tundu Lissu alipata asilimia 13 ya kura. Mkuu wa tume ya kitaifa ya uchaguzi, Semistocles Kaijage, alisema kwamba madai ya karatasi bandia za kura hayana msingi. Ujumbe wa uchunguzi wa jumuiya ya Afrika mashariki ulisema kuwa uchaguzi huo ulitekelezwa kwa njia ifaayo.

Hata hivyo ubalozi wa marekani jijini Dar es Salaam ulisema kuwa kasoro pamoja na tofauti kubwa katika asilimia ya kura za mshindi zinaibua shauku kuhusiana na uadilifu wa matokeo hayo.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *