Umoja wa Mataifa waonya kuzuka kwa mzozo wa kibinadamu katika jimbo la Tigray

Umoja wa mataifa umeonya kwamba mzozo mkubwa wa binadamu unanukia katika jimbo la Kaskazini mwa Ethiopia la Tigray,kufuatia mapigano ya wiki mbili katika eneo hilo.

Umoja huo umesema takriban watu elfu-27 tayari wamehamia nchi jirani ya Sudan na kwamba wafanyakazi wake nchini humo wanakabiliwa na changamoto kuhudumia idadi inayongezeka ya wanaohitaji msaada.

Mapigano hayo yalizuka baada ya serikali ya Ethiopia kuwashutumu  wapiganaji wa Tigray,kwa uhaini.

Duru zinaarifu kuwa mamia ya watu wameuawa kwenye mapigano hayo,ingawaje idadi kamili haijabainishwa.

Nchi jirani za Kenya na Uganda zimetoa wito wa kufanywa mazungumuzo kurejesha utulivu katika eneo hilo.

Kwenye ujumbe wake kwa njia ya mtandao wa kijamii wa Twitter, Rais Uhuru Kenyatta alitahadharisha kuhusu athari za mzozo huo kwa nchi hizi mbili.

Serikali ya Ethiopia hata hivyo imeondolea mbali uwezekano wa kufanya mashauri na kundi hilo,ambalo inasema lengo lake ni kuleta vurugu nchini humo.

Waziri Mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed alinukuliwa akisema  oparesheni ya kijeshi katika jimbo la Tigray imo katika hatua ya mwisho.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *