Trump asema yuko tayari kwa mpito wa amani

Rais wa Marekani Donald Trump ameelezea kujitolea kwake kuondoka afisini kwa njia ya amani.

Huku akisema utawala mpya utaapishwa tarehe 20 Januari, Rais huyo wa chama wa Republican alihimiza kuwepo maridhiano.

Trump  alisema alighadhabishwa na ghasia, uvunjaji sheria na machafuko yaliyoshuhudiwa  ya siku ya Jumatano na kwamba ni muhimu kutuliza hisia na kurejesha utulivu.

Licha ya kuwa matamshi hayo ya Trump hayakugusia madai yake ya awali kuwa uchaguzi huo ulikumbwa na udanganyifu, yaliashiria kukubali kwake kushindwa katika uchaguzi mkuu wa Urais ulioandaliwa tarehe 3 mwezi Novemba mwaka jana.

Hotuba hiyo ya Trump kwa njia ya video ilichapishwa kwenye ukrasa wake wa tweeter, ambao ulifufuliwa siku ya alhamisi baada ya kufungwa kufuatia ghasia hizo wakati wa kikao cha pamoja cha Mabunge ya taifa hilo.

Ghasia hizo zilisababisha vifo vya watu wanne na wengine 68 kutiwa nguvuni.

Hayo yalijiri huku wapinzani wa Rais huyo anayeondoka katika mabunge yote mawili ya Marekani wakitoa wito wa kuondolewa kwake ofisini kufuatia uvamizi wa bunge na kundi la wafuasi wake.

Seneta Chuck Schumer wa chama cha Democratic alisema Trump anapaswa kuondolewa ofisini mara moja.

Kwa upande wake, Spika wa Bunge Nancy Pelosi alisema iwapo hatang’atuka huenda akaondolewa kwa nguvu.

Hata hivyo kuondolewa kwa Trump kutahitaji usaidizi wa wajumbe wa chama cha Republican na hadi sasa ni wachache tu ambao wameunga mkono hatua hiyo. Katika hotuba yake kwa njia ya video,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *