Maafisa wa matibabu waliofutwa katika kaunti ya Kirinyaga hawatarejeshwa kazini

Gavana wa kaunti ya Kirinyaga Anne Mumbi Waiguru amesema maafisa wa afya ambao walikuwa wameachishwa kazi na serikali ya kaunti hiyo hawatarejeshwa kazini.

Akiongea kwa njia ya video wakati wa mkutano na kamati ya bunge kuhusu maswala ya afya, gavana huyo alisema nafasi za wahudumu hao tayari zimechukuliwa na wengine.

Alisema kuwa hakuna bajeti ya ziada iliyotengwa kuwaajiri upya huku akiongeza kuwa hawakutuma maombi ya kazi wakati nafasi za ajira kwenye mpango wa huduma ya afya kwa wote zilipotangazwa.

Gavana huyo ,aliongeza kuwa kesi zote zilizowasilishwa mahakamani na chama cha madaktari na wataalam wa meno (KMPDU) pamoja na muungano wa wauguzi nchini  (KNUN) dhidi ya kaunti hiyo hazikufaulu.

Lakini kwenye ujumbe wakati wa kikao hicho,kaimu naibu katibu mkuu wa chama cha madaktari nchini Dennis Miskellah alishinikiza kuzingatiwa kwa utaratibu wa bodi ya tume ya kuwaajiri watumishi wa umma kuhusu swala hilo.

Alihimiza tume hiyo kuingilia kati swala hilo.

Pia alitoa wito wa kubuniwa kwa tume ya kuwaajiri watumishi wa afya ili itakayoshughulikia maswala ya sekta ya afya.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *