Categories
Burudani

Jose Chameleon akosa umeya wa Kampala

Uchaguzi wa Umeya nchini Uganda uliandaliwa jana tarehe 20 mwezi Januari mwaka huu wa 2021 na wala sio tarehe 14 wiki jana kama ilivyodhaniwa na wengi.

Mwanamuziki Jose Chameleone au ukipenda Joseph Mayanja alikuwa mmoja wa wawaniaji 11 wa kiti cha meya wa jiji kuu Kampala.

Hata hivyo taarifa za sasa kutoka Kampala zinaonyesha kwamba Lord Mayor Erias Lukwago wa chama cha FD ambaye kitaaluma ni wakili na amewahi kuhudumu kama mbunge amehifadhi kiti chake.

Chameleone ameshindwa kwenye kinyang’anyiro hicho kinyume na ripoti za awali kwenye mitandao ya kijamii hata kabla ya uchaguzi wa umeya nchini Uganda kwamba alikuwa ameshinda.

Kwenye shughuli hiyo ya jana iliyoshuhudia idadi ndogo ya wapiga kura, Jose Chameleone alipiga kura katika kituo cha Kiduuka huko Mitungo akiwa ameandamana na kaka zake Pius Mayanja kwa jina lingine pallaso na Douglas Mayanja kwa jina lingine Weasel.

Kaka hao wawili pia ni wanamuziki.

Chameleone aliingia kwenye kinyang’anyiro hicho kama mwaniaji huru baada ya kushindwa kupata tileti ya chama cha mwanamuziki mwenza Bobi Wine cha NUP ambayo ilitwaliwa na Latif Sebaggala.

Inasemekana kwamba Jose alikosa tikiti ya NUP kwa kukosa vyeti vinavyohitajika vya masomo na kukosa kitambulisho cha kitaifa.

Hata hivyo aliahidi kuendelea kumuunga mkono Bobi Wine ambaye alikuwa akiwania Urais wakati huo lakini kulingana na matokeo, alishindwa na Rais Yoweri Museveni.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *