Wakili akosoa mpango wa kuapisha Raila

WakiliA�A�mmoja wa hapa jijiniA�A�Nairobi ametaja tangazo la hapo janaA�A�la kiongozi waA�A�Muungano wa NASAA�A�Raila Odinga kwamba ataapishwa kuwa Rais kama tamko la kisiasa lisiloungwa mkono kisheria.A�A�WakiliA�James MamboleoA�A�alisemaA�A�matamshi kama hayo sio mema kwa nchi kwani yanaweza kuchangia vurumai.A�A�Kulingana naA�Mamboleo, katiba imebaini wazi kuhusu nani anafaa kuapishwa kuwa rais na haitoi fursa ya marais wawili kuapishwa kuongoza nchi moja.

Mamboleo anasema kuwa Raila Odinga ambaye alihusika kwa kina katika kutayarisha katibaA�mpya ya mwakaA�A�2010 anastahili kuwa msitari wa mbele katika kuitii. MamboleoA�A�anahoji kuwa Wakenya wanafaa kutii katiba hata kama inakwenda kinyume cha maslahi yao ya kibnafsi.A�A�Alisema kufuatia kuapishwa kwa Rais Uhuru Kenyatta hapo jana, taifa hili linafaa kuzingatia maswala mengineA�baada ya kipindi kirefu cha uchaguzi.A� Mamboleo alikuwa akitoa maoniA�kuhusuA�A�taarifa iliyotolewa janaA�A�na kiongozi wa upinzani kwamba ataapishwa kuwa rais tareheA�A�12 mwezi ujao.