Wahudumu Wa Afya Wagoma

Wahudumu wa afya leo asubuhi wametekeleza tisho lao la kugoma, kushinikiza kutekelezwa kwa makubaliano ya mazungumzo ya mwaka waA� 2013.Uchunguzi uliofanywa na shirika la utangazi laA� KBC ,umebainisha kuwa hospitali nyingi hazina wahudumu hao. HukoA� Nanyuki, hospitali ya rufaa ilikuwa imefungwa huku walinda usalama wakiwarejesha nyumbani wagonjwa waliokuwa wakitafuta huduma za matibabu. A�A�Hospitali hiyo ya rufaa ambayo uhudumia wagonjwa kutoka kaunti za Laikipia, Nyeri, Meru na A�Isiolo,kwa kawaida huwa na shughuli nyingi siku za jumatatu .Katika kaunti ya embuA� Seneta lenny KivutiA� ameihimiza serikali kutekeleza makubaliano hayo ,ili kumaliza mzozo katika sekta ya afya .Kulingana na mujibu wa seneta huyo ,serikali haifai kufanyia mzaha maisha ya wakenya.