Viongozi wa Kiambu wataka Ngilu na Waititu kushauriana kumaliza mzozo wa biashara ya makaa

Baadhi ya A�viongozi katika kaunti ya A�Kiambu wametoa wito kwa Magavana A�Charity Ngilu wa Kitui na Ferdinard Waititu wa Kiambu kushauriana ili kutafuta suluhu kuhusu mzozoA� uliofuatia mafuruku aliowekaA� Gavana Ngilu kuhusu A�A�biashara ya makaa katika kaunti ya Kitui. Mwakilishi wa wanawake katika kaunti ya A�Kiambu A�Gathoni Wamushomba na mbunge wa A�Ruiru Simon Kingara hataA� hivyo waliwarai wakazi wa Kiambu kutochukua hatua za kulipiza kisasi baada ya lori moja lililokuwa likisafirisha makaa kuchomwa katika kaunti ya Kitui juma lililopita. Ngilu alikariri kuwa ataendelea kudumisha marufuku ya uchomaji makaa naA� uzoaji mchanga ambayo iliidhinishwa na bunge la kanuti hiyo kufuatiaa malalamaishi kuhusu uharibifu wa mazingira unaotokana na shughuli hizo. A�Wabunge wa A�Kitui walipuuzilia mbali mwelekeo wa kikabila ambao marufuku hiyo imetafsriwa, wakisema kaunti ya Kitui ina watu kutoka kabila zote nchiniA� wanaofanya biashara halali na kuishi kwa amani.