Raila adai chanjo dhidi ya pepo punda ilikuwa ya kuwafanya wasichana tasa

Mgombeaji Urais wa muungano wa NASA, Raila Odinga amedai kwamba mpango wa chanjo wa mwakaA� 2014 dhidi ya ugonjwa wa pepo punda humu nchini ulikuwa hatua ya ki-makusudi ya kuwafanya wasichana kuwa tasa. Raila amesema madai yake ni kutokana na matokeo ya utafiti wa ki-sayansi kutoka taasisi nne zilizobaini kuwa chanjo hiyo haikustahili kutumiwa. Kwa kukubalia na pingamizi za kanisa katoliki kuhusiana na mpango huo wa Chanjo, Raila alisema matokeo ya utafiti wa ki-matibabu yameonyesha kwamba ma-elfu ya wanawake wa umri wa miaka 14 hadi 49 hawataweza kuzaa iwapo kutakosekana taratibu nyingine za ki-matibabu za kubadili uharibifu huo. Mnamo mwaka 2014, serikali kupitia kwa wizara ya afya ilizindua mpango wa chanjo dhidi ya Pepo punde kote nchiniA� licha ya pingamizi kali kutoka kwa kanisa katoliki. Kanisa hilo lilihoji kwambaA� chanjo hiyo ilikuwa mchanganyiko wa dawaA� zenye uwezo wa kufanya wanawake kukosa kuzaa. Odinga sasa anataka uchunguzi kamili kufanya ili kukadria uharibifu uliotokana na mpango huo wa chanjo.A�Wakati huo huo; Odinga ameyataja kuwa yasiyo na msingi madai eti utawala wake utahangaishwa vibaya endapo atashinda katika marudio ya uchaguzi wa Urais.