Mshauri Wa Rais Wa Gambia Adai Zaidi Ya Milioni 11 Zimetoweka

Mshauri wa rais wa GambiaA� Adama Barrow amesema kuwa zaidi ya dola milioni 11 zimetoweka kutoka hazina ya kitaifa na inaaaminika zimeporwa na aliyekuwa kiongozi wa nchi hiyoA� Yahya Jammeh.Mai Ahmad FattyA� amesema kuwa wataalamu waA� maswala ya kifedha wangali wanajaribu kukadiria kiasi kamili cha pesa zilizoibwa kutoka hazina ya taifa hilo.Miongoni mwa tunu ambazo inadaiwa Jammeh amepora kutoka Gambia ni pamoja na magari ya anasa na pesa.Imearifiwa kuwa mali hiyo ilipakiwa kwenye ndege ya kubeba mizigo ya Chad usiku ambao Jammeh aliondoka kutoka nchi hiyo.Kwa mujibu wa habari ambazo hazijathibitishwa A�A�Jammeh amekwenda A�uhamishoni nchini Equatorial Guinea na kutamatisha kipindi cha A�miaka 22 mamlakani.Awali Jammeh alikubali kushindwa kwenye uchaguzi wa urais uliofanywa mapema mwezi disemba ,lakini akabadiliA� msimamo na kusisitiza kuwa ulikumbwa na udanganyifu.Hatimaye alisalimu amri baada yaA� viongozi wa kanda hiyo kutishia kumnga��oaA� mamlakani kwa A�nguvu. Rais Barrow yungali katika nchi jirani ya Senegal ambako alilishwa kiapo cha kuchukua uongozi wa GambiaA� na haijulikani atarejea lini nyumbani.Hata hivyoA� kikosi cha muungano cha wanajeshi kutoka kanda hiyo kilikaribishwa kwa vifijo na nderemo kilipowasili katika mji mkuu wa nchi hiyo Banjul kuandaa makaribisho ya rais Barrow.Maelfu ya raia walikusanyika nje ya ikulu ,kuwakaribisha wanajeshi hao ambao walipatiwa jukumu la kuhakikisha usalama kwenye jengo hilo.