Maseneta wataka wizara ya fedha kutii muda uliowekwa wa kusambaza fedha

Maseneta wametaka wizara ya fedhaA�kutii muda uliowekwa kila mara inaposambaza fedha kwaA�serikali za Kaunti. A�Hali hiyo, wamesema itaweza kuepusha visa ambapo miradiA�haikamilishwi katika muda uliowekwa kutokana na ukosefu wa fedha. A�Wakitoa maoniA�A�kuhusuA�ripoti ya msimamizi wa bajetiA� kuhusu bajeti za serikali za kauntiA� za mwaka wa matumiziA� ya fedha 2016-2017, maseneta A�Amos Wako [Busia], Hargura Godana [Marsabit],A� na A�Fatuma Dullo [Isiolo] A�walisemaA� kuna haja yaA� kuongeza kiwango cha uwajibikajiA� katika usimamizi wa rasilimali za umma ili kuwezesha matumizi bora ya fedha. Wako alishangazwa na habari kwamba baadhi ya serikali za kaunti zimeshindwa kukusanya ushuru kikamilifu jinsi ilivyokadiriwa kwenye bajeti zake.A� Alisema hali hiyo imechangia utoaji duni wa huduma licha ya kuwepo mfumo wa ugatuzi. Seneta wa Isiolo Fatuma Dullo kwa upande wake alisemaA�kuna haja ya kuhakiksha kauli zote za bunge la seneti zinatekelezwa.