Magfuli Apiga Marufuku Uingizaji wa Sukari

Rais Magufuli aliwashtumu baadhi viongoziA� ambao aliwalaumu kwa kutoa vibali vya hizo hata wakati nchi ilikuwa na hifadhi sukari ya kutosha. vibali ambavyo ni kawaida huratibiwa na Bodi Sugar ya Tanzania (SBT).

“Serikali ya Awamu ya Tano imekuwa ikiimarishaA� matukio kadhaa juu ya haja ya viwanda kukuza uchumi, lakini kuna baadhi ya viongozi wa umma huko nje ambao wanavichanganya chache ya viwanda vilivyopo.

Waeza kupata, kwa mfano, afisa kutoa vibali kwa ajili ya uagizaji wa sukari wakati wazalishaji wa ndani na sweetener kwamba ni wa kutosha kwa ajili ya soko kwa kuwa kipindi katika muda, “alisema, akisema ni wakati muafaka nchi hazina uzalishaji wa ndani.

“Kwa kweli baadhi ya sukari kutoka nje ina ubora duni na huleta magonjwa hatari kwa watumiaji; Mimi hivyo nmeamua hakuna kibali kitakuwa kikitolewa bila idhini yangu, “Rais Magufuli alisisitiza.

Yeye aliyasema katika Ikulu jijini Dar es Salaam wakati wa chama alikuwa mwenyeji kwa waandishi wa habari, teknolojia ya habari (IT) wataalamu kama vile wanamuziki wa ndani, watendaji na actresses walioshiriki katika kampeni yake ya urais mwaka jana.

Pia waliohudhuria walikuwa Union Makamu wa Rais Samia Suluhu Hassan, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, Mwanamke wa Kwanza Janeth Magufuli na Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Bw Nape Nnauye.

Pia waliohudhuria walikuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Utumishi wa Umma na Utawala Bora), Bi Angella Kairuki na Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira), Bw January Makamba.

sekta ya sukari imekuwa inakabiliwa na changamoto kadhaa katika siku za nyuma kama vile magendo ya bidhaa nchini, utupaji wa sweetener katika soko la ndani na hata sasa maana kwa ajili ya transit kama vile sukari viwanda zinauzwa kwa matumizi ya binadamu.

Mahitaji ya sweetener katika Tanzania inasimamia katika tani 420,000 na 170,000 kwa mwaka kwa sukari ya viwandani na majumbani, kwa mtiririko huo, na kuifanya jumla ya tani 590,000 kila mwaka.

Hata hivyo viwanda vya ndani inaweza tu kuzalisha tani 300,000, na hivyo kila mwaka kuna uhaba wa tani 290,000 kwa ajili ya matumizi ya nyumbani na viwandani. Ya tani 290,000, 120,000 ni kwa ajili ya matumizi ya ndani na 170,000 kwa uzalishaji viwandani.

Katika hatua nyingine, Dk Magufuli kuahidi kutekeleza ahadi zote Akafanya katika kampeni mwaka jana mwishoni mwa utawala wake wa kwanza mwaka 2020.

“Nashukuru msaada mimi kupata kutoka Watanzania wenzangu na kuwaomba kuendelea kuomba kwa ajili yangu na kuwasafisha up-mizizi rushwa katika nchi hii, lengo langu ni kuendesha gari Tanzania kwa uchumi wa kipato cha kama linajitokeza katika mipango yetu,” aliomba.

Aliongeza kuwa hata ndani ya serikali yake siyo rahisi. “Kuna rampant rushwa ambayo ina kuwa kushughulikiwa. Nadhani tumeanza polepole lakini kasi itakuwa pick-up.

Ni bora kuchukua hatua dhidi ya viongozi wachache thieving kwa maslahi ya mamilioni ya watu. “Dr Magufuli amepongeza Rais wa zamani Jakaya Kikwete kwa kazi vizuri wakati wa utawala wake wa miaka kumi, na kubainisha kuwa amejifunza mengi kutoka Mr Kikwete na ilikuwa bado kujifunza kutoka kwake.