Magavana walalamika kuhusu kuchelewa katika usambazaji wa fedha kwa serikali za kaunti

Baraza la magavana limelalamikia hatua ya wizara ya fedha yaA� kucheleweshaA� kila mara kusambazaA� fedhaA� kwaA� serikali za kauntiA� na kusema kutojitolea kikamilifu kwa serikali ya kitaifa kuafikia malengo ya ugatuzi. Mwenyekiti wa baraza hilo Josphat Nanok, amesemaA� kucheleweshwa huko kwa fedha kumelemaza shughuli za serikali za kaunti hukuA� zikilazimika kupunguza miradi zinazofadhili au hata kuzisimamisha. Nanok alisema kutolewa kwa fedha wakati usiofaaA� ni kikwazo katika utekelezaji wa ugatuziA� na akaongeza kuwa ili kuafikiaA� ustawiA� wa kina viwago vyote vya serikaliA� lazima virishikianeA� na kufanya kazi kwa uwazi. Nanok ambaye pia ni Gavana waA� Kaunti yaA� TurkanaA� alisemaA� hayoA� mjiniA� NyeriA� wakati wa kufunguliwa kwa warsha ya kila mwaka kuhusu tume za kikatiba na afisi huru.Gavana wa Nyeri, Mutahi Kahiga, alisemaA� utekelezaji wa katiba mpya una changamoto ambazo zinastahili kushughulikiwa ili hatua ipigwe. Alisema sheria ya mpito inastahili kurekebishwa. Alitoa mfano waA� sheria inayomzuia kuteua naibu wake kufuatia kifo cha mtangulizi wake Wahome Gakuru kuwa kikwazo kwa utendaji kazi.