FIDA yataka Uhuru kutimiza sheria ya jinsia ya thuluthi kwenye baraza lake la mawaziri

Shirikisho la A�Wanawake Mawakili A�Nchini (FIDA), limemtaka Rais A�Uhuru Kenyatta kuteuwa A�yamkiniA� A�wanawake saba katika kwenye baraza lake A�la mawaziri A�ili kutimiza sheria ya A�jinsia A�ya thuluthi mbili. Shirikisho hilo limesema katiba A�inaeleza A�kuwa A�thuluthi mbili ya A�viongozi A�wote waliochaguliwa na kuteuliwa hawafai kuwa wa jinsia moja. Kwenye barua A�ya wazi, mwenyekiti wa shirikisho A�hilo A�Josephine Wambua-Monga��are A�alisema wako tayari kumkabidhi rais orodha ya majina A�ya A�wanawake wenye uwezo na waliohitimu A�ambao wanaweza kuteuliwa kuwa mawaziri. Wakati huo huo, Monga��are A�alisema A�kujumuishwa kwa wanawake katika A�uongozi kunastahili kuhusisha vyeo vyovyote vya A�serikali. Alisema hatua hiyo italinda haki za wanawake na kuhakikisha wanashiriki katika utoaji maamuzi. Alitoa wito kwa Rais A�Kenyatta kuyapa kipa umbele maswala A�ya wanawake A�na kuongeza kwamba wana matumaini rais atatii katiba anapobuni serikali mpya. A�Monga��are A�alisema wanasubiri kwa hamu kutangazwa kwa serikali mpya. A�